GNP của các nước trên thế giới

Đơn vị: USD

Mới nhấtTrước đóCao nhấtThời gian
Ả Rập Saudi790.005.920.000699.284.026.667790.005.920.0002018
Afghanistan19.485.109.59620.291.074.61420.632.790.7212018
Ai Cập244.615.869.645230.800.629.338328.456.133.2742018
Albania15.052.463.74613.057.343.88115.052.463.7462018
Algeria177.548.107.298164.955.280.113209.164.338.1032018
Ấn Độ2.698.617.823.2512.623.874.669.9252.698.617.823.2512018
Angola101.046.521.418118.386.043.571136.862.296.8662018
Antigua và Barbuda1.527.958.5921.410.512.5881.527.958.5922018
Áo453.462.205.129415.729.177.514453.462.205.1292018
Argentina499.735.356.985626.304.066.239626.304.066.2392018
Armenia12.595.225.92911.990.783.76812.595.225.9292018
Aruba2.530.000.0002.511.731.8442.628.547.4862018
Azerbaijan44.479.964.41239.106.112.13173.087.466.5312018
Ba Lan563.297.339.203504.468.287.778563.297.339.2032018
Bahamas11.907.020.00011.525.610.00011.907.020.0002018
Bahrain35.670.132.97933.443.324.46835.670.132.9792018
Bangladesh286.521.281.725260.454.562.690286.521.281.7252018
Barbados4.449.750.0004.307.600.0004.536.050.0002018
Belarus57.398.773.60652.669.027.79176.401.540.1022018
Belize1.797.452.9881.707.194.7501.797.452.9882018
Benin10.277.032.2339.180.384.67810.277.032.2332018
Bermuda7.086.661.0007.002.064.0007.840.342.0002018
Bhutan2.333.486.4272.315.184.6702.333.486.4272018
Bỉ537.858.038.724500.732.467.141537.858.038.7242018
Bờ Biển Ngà41.297.544.80336.521.212.91041.297.544.8032018
Bồ Đào Nha231.913.465.206214.518.919.567251.808.765.1972018
Bờ Tây và dải Gaza17.009.800.00016.490.000.00017.009.800.0002018
Bolivia39.312.647.75736.448.642.25839.312.647.7572018
Bosnia và Herzegovina19.679.859.49418.000.281.66819.818.943.8292018
Botswana17.999.581.57516.826.458.73417.999.581.5752018
Brazil1.840.198.970.9342.015.527.354.7662.548.054.160.6892018
Brunei14.408.297.49112.885.364.61718.590.749.0402018
Bulgaria66.138.487.99058.984.842.86966.138.487.9902018
Burkina Faso14.029.684.10211.920.723.91414.029.684.1022018
Burundi3.075.637.4003.167.615.8363.167.615.8362018
UAE416.166.643.975385.352.484.683416.166.643.9752018
Cameroon37.807.462.70934.261.377.79037.807.462.7092018
Campuchia22.915.193.84020.800.209.50322.915.193.8402018
Canada1.690.481.073.2781.632.120.729.0621.818.471.075.7572018
Cape Verde1.943.431.4231.710.243.8551.943.431.4232018
Chad11.069.610.8859.845.129.12513.318.860.8762018
Chile285.995.659.145266.380.531.170285.995.659.1452018
Colombia319.086.962.151306.039.919.529369.788.203.6052018
Comoros1.161.039.7411.074.059.2191.161.039.7412018
Cộng hòa Congo10.067.894.5397.859.167.56511.738.937.9372018
Cộng hòa Dân chủ Congo45.549.717.03836.945.659.01845.549.717.0382018
Công hòa Dominican77.453.585.40372.137.856.81577.453.585.4032018
Cộng hòa Séc231.855.712.861202.624.805.715231.855.712.8612018
Cộng hòa Síp23.808.722.85221.540.467.65827.387.614.6792018
Cộng hòa Trung Phi2.385.580.0552.172.555.8012.521.492.4652018
Costa Rica56.794.133.66655.211.619.81756.794.133.6662018
Croatia59.345.672.19354.221.950.18068.566.678.4722018
Cuba86.014.000.00079.602.100.00086.014.000.0002018
Djibouti2.070.982.3221.954.674.4352.070.982.3222018
Dominica504.964.424485.111.032560.272.0922018
Đan Mạch360.424.607.865337.179.300.498365.833.620.3932018
Đảo Man6.220.553.6056.826.965.6237.655.555.3732018
Đông Timor2.361.000.0002.265.324.1164.586.735.3192018
Đức4.082.287.106.9803.770.894.438.5584.082.287.106.9802018
Ecuador105.604.195.535101.941.668.375105.604.195.5352018
El Salvador24.585.170.00023.540.350.00024.585.170.0002018
Eritrea2.584.193.3722.097.411.5382.584.193.3722018
Estonia29.618.040.20426.085.606.57229.618.040.2042018
Ethiopia83.805.850.65681.230.975.03883.805.850.6562018
Fiji5.103.786.4084.944.049.4435.103.786.4082018
Gabon15.747.280.81513.951.181.96017.233.295.0392018
Gambia1.595.419.5631.461.165.2921.595.419.5632018
Georgia15.472.798.46914.263.334.09016.357.564.8182018
Ghana64.270.236.56957.430.377.38064.270.236.5692018
Grenada1.096.250.4491.022.377.4451.096.250.4492018
Guatemala77.149.747.92074.256.795.53877.149.747.9202018
Guinea10.371.790.2569.864.311.04910.371.790.2562018
Guinea Bissau1.456.101.7011.349.590.5911.456.101.7012018
Guinea Xích đạo10.310.627.0679.752.888.46414.999.598.7892018
Guyana3.609.829.8113.576.140.4363.609.829.8112018
Hà Lan922.722.586.972833.978.082.882922.722.586.9722018
Haiti9.710.894.7738.461.905.7369.710.894.7732018
Hàn Quốc1.618.353.425.4231.530.806.565.9581.618.353.425.4232018
Hoa Kỳ20.738.399.000.00019.872.232.000.00020.738.399.000.0002018
Honduras22.203.130.47321.304.899.17422.203.130.4732018
Hồng Kông381.060.406.966356.475.388.800381.060.406.9662018
Hungary149.726.098.614134.180.642.536149.726.098.6142018
Hy Lạp216.698.481.302203.480.314.127343.903.324.0082018
Iceland24.925.636.30623.965.940.75624.925.636.3062018
Indonesia1.009.863.326.096982.442.613.6851.009.863.326.0962018
Iran454.857.654.997420.280.525.025603.062.340.0592018
Iraq223.016.021.983190.962.500.000233.547.427.1012018
Ireland300.147.651.887263.941.425.152300.147.651.8872018
Israel369.792.334.709349.646.021.647369.792.334.7092018
Jamaica15.097.483.70414.280.484.57515.097.483.7042018
Jordan42.091.114.24540.559.802.53942.091.114.2452018
Kazakhstan148.451.373.474144.738.329.266211.485.743.6972018
Kenya87.180.159.47978.082.475.27687.180.159.4792018
Kiribati362.372.983363.863.427363.863.4272018
Kosovo8.047.811.2947.421.139.4408.047.811.2942018
Kuwait160.287.086.093139.107.484.339187.415.951.3402018
Kyrgyzstan7.884.749.2707.331.361.3347.884.749.2702018
Lào17.284.724.39615.963.624.21817.284.724.3962018
Latvia34.372.602.05430.252.547.91335.141.151.8782018
Lebanon54.679.003.76753.353.823.74854.679.003.7672018
Lesotho3.130.195.9172.896.264.9133.297.516.5472018
Liberia2.812.000.0002.982.565.1002.996.826.0002018
Libya48.986.079.80438.752.759.00787.845.701.2102018
Liechtenstein5.912.116.9075.162.406.4845.912.116.9072018
Liên bang Micronesia398.837.860390.763.600398.837.8602018
Lithuania51.469.194.36745.640.014.08751.469.194.3672018
Luxembourg44.667.857.38144.173.443.67746.129.697.6712018
Macao50.111.920.34746.468.925.99150.111.920.3472018
Macedonia12.140.246.23510.831.820.32512.140.246.2352018
Madagascar11.701.658.76111.112.054.66311.701.658.7612018
Malawi7.045.747.4916.279.445.6667.888.424.2232018
Malaysia342.111.642.771306.253.948.720342.111.642.7712018
Maldives4.861.021.6374.464.339.8844.861.021.6372018
Mali16.615.878.07615.006.153.48116.615.878.0762018
Malta13.302.556.36011.567.319.88513.302.556.3602018
Mauritania5.333.468.7254.896.553.0445.446.570.4762018
Mauritius15.615.039.60614.588.067.77015.615.039.6062018
Mexico1.191.531.685.5861.130.781.885.3511.284.076.067.0302018
Moldova11.899.248.78410.226.329.98711.899.248.7842018
Mông Cổ11.571.395.9449.824.912.94611.871.513.5992018
Montenegro5.518.258.4994.943.496.2815.518.258.4992018
Morocco116.110.792.129107.331.304.168116.110.792.1292018
Mozambique14.147.000.05512.258.205.38916.759.204.6712018
Myanmar69.313.830.35964.732.869.71869.313.830.3592018
Nam Phi356.648.044.716338.793.326.032405.767.040.0572018
Nam Sudan2.622.381.55211.338.568.64212.244.529.6952018
Namibia14.245.975.69213.193.570.98514.245.975.6922018
Nauru148.513.332144.500.298148.513.3322018
NaUy452.693.759.607416.065.847.270529.072.680.8512018
Nepal29.044.199.69125.172.088.22929.044.199.6912018
New Zealand197.860.128.812194.715.666.384197.860.128.8122018
Nga1.616.241.806.4331.536.570.740.5882.217.523.689.0582018
Nhật Bản5.159.764.710.1705.037.715.433.1056.369.372.092.7392018
Nicaragua12.808.259.22213.479.186.68013.479.186.6802018
Niger9.040.142.6507.942.047.1059.040.142.6502018
Nigeria378.945.888.599364.252.940.636549.528.095.2672018
Oman78.907.412.22470.135.620.54678.907.412.2242018
Pakistan329.083.939.984321.596.716.025329.083.939.9842018
Palau301.571.045281.283.400301.571.0452018
Panama59.964.800.00056.477.556.60059.964.800.0002018
Papua New Guinea22.602.288.95921.610.987.44722.620.826.3962018
Paraguay39.662.847.60237.805.459.96739.662.847.6022018
Peru213.208.743.687200.974.944.030213.208.743.6872018
Phần Lan274.161.634.228253.046.712.399284.272.740.5892018
Pháp2.839.989.029.6182.646.481.051.4102.981.955.470.9242018
Philippines397.062.950.271377.083.186.856397.062.950.2712018
Puerto Rico68.048.700.00069.999.700.00069.999.700.0002018
Qatar188.264.010.989166.509.065.934196.924.225.2752018
Quần đảo Faroe2.587.761.4112.955.634.7442.955.634.7442018
Quần đảo Marshall276.523.642269.173.400276.523.6422018
Quần đảo Solomon1.336.105.3161.223.723.9141.336.105.3162018
Romania233.696.681.551206.178.840.765233.696.681.5512018
Rwanda9.308.116.9408.934.619.9579.308.116.9402018
Saint Kitts và Nevis983.847.053942.114.555983.847.0532018
Saint Lucia1.752.268.1481.702.319.5931.752.268.1482018
Saint Vincent và Grenadines873.046.217831.318.047873.046.2172018
Samoa832.567.682814.714.663832.567.6822018
Sao Tome và Principe424.765.918373.932.109424.765.9182018
Senegal23.435.331.70620.495.918.00123.435.331.7062018
Serbia47.903.177.23641.226.657.71650.839.176.9272018
Seychelles1.515.444.7221.390.231.9441.515.444.7222018
Sierra Leone3.798.493.9943.629.620.9004.896.148.5492018
Singapore339.548.339.265314.871.098.559339.548.339.2652018
Slovakia104.210.078.62993.716.410.509104.210.078.6292018
Slovenia53.729.617.88847.579.290.85254.130.686.9782018
Somalia4.686.907.2214.476.439.3124.686.907.2212018
Sri Lanka86.489.461.05685.705.080.60586.489.461.0562018
Sudan37.949.440.837112.470.794.805112.470.794.8052018
Suriname2.968.769.6822.612.066.1105.170.306.0612018
Swaziland4.686.335.8334.352.399.6394.799.719.0862018
Tajikistan8.834.339.0898.244.055.72111.420.090.2462018
Tanzania56.210.529.47152.106.608.38456.210.529.4712018
Tây Ban Nha1.425.759.480.0711.312.879.632.3991.591.136.663.2492018
Thái Lan482.316.689.466434.950.280.497482.316.689.4662018
Thổ Nhĩ Kỳ754.813.088.838840.505.133.114941.959.560.3022018
Thụy Điển559.731.922.721543.801.459.707592.579.335.2392018
Thụy Sỹ708.334.623.503669.471.934.307712.234.803.7862018
Togo5.292.829.6114.770.848.9885.292.829.6112018
Tonga457.179.415436.948.699486.217.2992018
Trinidad và Tobago23.288.033.73422.420.972.46126.643.587.3502018
Trung Quốc13.556.844.096.02712.109.560.868.79313.556.844.096.0272018
Tunisia38.497.658.02238.688.269.81945.928.491.4882018
Turkmenistan39.044.183.53836.352.285.71439.603.210.5262018
Tuvalu64.107.30758.097.13064.107.3072018
Úc1.387.249.825.5951.294.608.944.8681.536.979.583.4622018
Uganda26.607.647.51325.379.539.26226.685.152.9212018
Ukraine127.764.033.749109.176.962.469180.211.935.4442018
Uruguay55.472.906.96553.127.324.50655.472.906.9652018
Uzbekistan52.023.020.24960.374.549.49383.307.111.7732018
Vanuatu875.412.016840.865.696875.412.0162018
Venezuela476.933.862.544359.262.387.419476.933.862.5442018
Việt Nam231.476.280.817213.005.790.451231.476.280.8172018
Vương quốc Anh2.790.194.791.3742.589.018.369.9233.069.807.923.1692018
Ý2.093.309.288.8071.954.789.994.6092.368.870.367.6582018
Yemen26.913.386.11926.784.490.28941.282.871.5412018
Zambia25.952.877.41024.721.833.71426.893.196.6862018
Zimbabwe30.864.115.90620.852.010.11630.864.115.9062018

Chú thích

Mới nhất: Số liệu GNP mới nhất thu thập được của một quốc gia (Năm hoặc Chu kỳ mới nhất).

Trước đó: Số liệu GNP trước "Mới nhất" một năm (chu kỳ).

Cao nhất: Số liệu cao nhất trong giai đoạn 2008 - 2018

Thời gian: thời gian gần nhất mà số liệu của quốc gia đó được cập nhật