Solieukinhte.com chuyên trang cung cấp số liệu kinh tế vi mô và vĩ mô của các nước trên thế giới, số liệu qua các năm được tổng hợp đầy đủ và cập nhật thường xuyên bởi các tổ chức uy tín trên thế giới.

Kinh tế thế giới

Các số liệu kinh tế mới cập nhật

Nhấp vào Tên nước để xem tất cả các số liệu kinh tế của quốc gia đó (Ví dụ: nhấp vào Việt Nam để xem tất cả số liệu kinh tế của Việt Nam). Nhấp vào Tên Số Liệu để xem số liệu đó của tất cả các nước (Ví dụ: nhấp vào GDP để xem số liệu GDP của tất cả các nước trên thế giới).

GDPGDP/ngườiGNP
Ả Rập Saudi782.483.466.66723.219695.639.000.000
Afghanistan19.362.969.58252121.017.148.562
Ai Cập250.895.469.6442.549230.946.000.000
Albania15.058.879.1295.25413.142.933.475
Algeria180.689.115.9414.279167.870.000.000
Ấn Độ2.726.322.616.8212.0162.597.490.000.000
Angola105.750.987.6193.432117.793.000.000
Antigua và Barbuda1.623.804.01616.8641.492.655.074
Áo455.736.580.71651.513417.416.000.000
Argentina518.475.134.08411.653621.649.000.000
Armenia12.433.089.9194.21212.034.267.028
Azerbaijan46.939.529.4124.72138.988.345.457
Ba Lan585.782.872.33215.424504.476.000.000
Bahrain37.746.196.80924.05131.889.298.670
Bangladesh274.024.958.9661.698260.455.000.000
Belarus59.662.495.0926.29052.385.506.754
Belize1.925.000.0005.0251.687.156.100
Benin10.358.985.5839029.260.647.271
Bhutan2.534.965.1633.3602.326.323.529
Bỉ531.766.935.07146.556496.812.000.000
Bờ Biển Ngà43.007.045.4661.71639.039.633.764
Bồ Đào Nha237.978.938.13523.146212.783.000.000
Bờ Tây và dải Gaza14.615.900.0003.19916.490.000.000
Bolivia40.287.647.7573.54936.391.642.113
Bosnia và Herzegovina19.781.776.1015.95118.170.481.157
Botswana18.616.018.9038.25917.040.530.781
Brazil1.868.626.087.9088.9212.012.930.000.000
Brunei13.567.099.49831.62812.885.364.617
Bulgaria65.132.951.1169.27357.317.833.477
Burkina Faso14.441.763.75973112.471.204.115
Burundi3.078.029.9292753.473.606.177
UAE414.178.897.20943.005385.352.000.000
Cameroon38.502.059.8581.52734.298.677.741
Campuchia24.571.753.5831.51220.800.209.503
Canada1.712.510.030.03446.2111.630.530.000.000
Cape Verde1.986.928.6123.6541.687.518.245
Chad11.302.544.2057309.850.740.756
Chile298.231.139.60915.923266.274.000.000
Colombia330.227.866.2336.651301.025.000.000
Comoros1.203.080.5081.445654.855.832
Cộng hòa Congo11.263.682.6942.1487.938.606.543
Cộng hòa Dân chủ Congo47.227.535.29156236.499.708.632
Công hòa Dominican81.298.585.4037.65072.442.960.199
Cộng hòa Séc245.225.882.90323.079204.567.000.000
Cộng hòa Síp24.469.841.83228.15921.090.796.303
Cộng hòa Trung Phi2.379.716.8275101.954.465.821
Costa Rica60.126.014.82912.02753.906.695.944
Croatia60.805.659.43614.86953.634.154.941
Djibouti1.965.982.3222.0501.829.341.326
Dominica503.646.2117.032538.888.889
Đan Mạch352.058.410.50860.726331.392.000.000
Đông Timor2.581.000.0002.0362.594.260.817
Đức3.996.759.291.05848.1963.753.340.000.000
Ecuador108.398.000.0006.345100.724.000.000
El Salvador26.056.950.0004.05823.357.099.600
Estonia30.284.890.75722.92825.397.715.459
Ethiopia84.355.462.49477280.063.770.300
Fiji5.479.504.9266.2024.817.202.767
Gabon17.017.401.8328.03013.681.453.152
Gambia1.624.464.137712986.631.509
Georgia16.209.818.0814.34514.346.202.152
Ghana65.556.464.0562.20245.763.617.478
Grenada1.207.454.55610.8341.080.113.472
Guatemala78.460.447.9204.54974.201.087.889
Guinea10.989.790.25688510.440.844.930
Guinea Bissau1.458.156.0267781.349.682.184
Guinea Xích đạo13.317.453.07010.1749.752.482.997
Guyana3.610.435.2994.6353.654.702.179
Hà Lan913.658.465.70953.024821.498.000.000
Haiti9.658.084.6448688.461.813.294
Hàn Quốc1.619.423.701.17031.3631.530.810.000.000
Hoa Kỳ20.494.100.000.00062.64119.607.600.000.000
Honduras23.803.230.4732.48321.331.805.864
Hồng Kông362.992.536.83748.717355.658.000.000
Hungary155.703.069.81615.939133.447.000.000
Hy Lạp218.031.844.58420.324200.391.000.000
Iceland25.882.218.77773.20223.964.938.654
Indonesia1.042.173.300.6263.894983.430.000.000
Iraq225.914.183.0485.878195.516.000.000
Ireland382.487.490.53278.806273.106.000.000
Israel369.690.436.16241.614347.634.000.000
Jamaica15.717.858.4875.35614.262.011.423
Jordan42.290.832.1584.24839.863.097.249
Kazakhstan170.538.870.2489.331141.480.000.000
Kenya87.908.262.5201.71174.117.869.973
Kiribati188.284.5191.625347.131.055
Kosovo7.900.268.7364.2817.321.951.769
Kuwait141.677.814.57034.244139.107.000.000
Kyrgyzstan8.092.836.6091.2817.341.456.684
Lào18.130.724.3962.56815.963.616.763
Latvia34.849.078.08618.08930.045.549.489
Lebanon56.639.155.5568.27051.893.552.949
Lesotho2.791.762.8801.3242.957.386.291
Liberia3.249.000.0006741.855.110.103
Libya48.319.620.0137.23551.792.793.257
Liên bang Micronesia344.501.7603.058390.763.633
Lithuania53.251.369.04719.09045.613.611.374
Luxembourg69.487.922.619114.34143.727.291.084
Macedonia12.672.131.0536.08410.860.315.685
Madagascar12.100.459.08746111.146.042.743
Malawi7.064.971.1763896.160.876.577
Malaysia354.348.422.83111.239306.097.000.000
Maldives5.272.288.44310.2244.233.832.248
Mali17.196.688.92090114.916.207.900
Malta14.542.039.60530.07511.650.173.827
Mauritania5.365.868.7251.2194.967.306.925
Mauritius14.220.348.67311.23913.510.385.309
Mexico1.223.808.885.5869.6981.123.690.000.000
Moldova11.309.082.5553.1898.641.007.622
Mông Cổ13.009.574.6214.1049.875.455.021
Montenegro5.452.173.0418.7614.873.178.837
Morocco118.495.328.1983.238107.083.000.000
Mozambique14.457.964.38149011.913.878.222
Myanmar71.214.803.3781.32665.856.016.618
Nam Phi368.288.203.0876.374338.936.000.000
Namibia14.521.711.6305.93113.051.626.618
Nauru114.718.0239.030144.505.619
NaUy434.750.937.59681.807415.491.000.000
Nepal28.812.491.8921.02624.733.612.841
New Zealand205.024.937.87241.966199.008.000.000
Nga1.657.553.765.58111.2891.538.010.000.000
Nhật Bản4.970.915.556.63939.2875.048.990.000.000
Nicaragua13.117.859.2222.02913.424.061.796
Niger9.239.513.5304127.941.754.833
Nigeria397.269.616.0812.028364.278.000.000
Oman79.294.928.47916.41970.135.620.546
Pakistan312.570.060.5481.473321.597.000.000
Palau310.111.14517.318279.760.100
Panama65.055.100.00015.57555.362.000.321
Papua New Guinea23.431.596.2142.72320.288.655.744
Paraguay40.842.341.7745.87128.164.883.990
Peru222.237.570.7426.947202.867.000.000
Phần Lan273.960.969.99949.648254.878.000.000
Pháp2.777.535.239.27841.4642.639.290.000.000
Philippines330.910.343.6113.103377.089.000.000
Qatar192.009.340.65969.026167.186.000.000
Quần đảo Marshall211.523.6423.621264.418.847
Quần đảo Solomon1.411.904.5312.1631.223.723.914
Romania239.552.516.74412.301206.130.000.000
Rwanda9.509.003.1977738.935.855.029
Saint Kitts và Nevis1.039.875.05019.829919.112.074
Saint Lucia1.876.189.77810.3151.593.433.926
Saint Vincent và Grenadines813.093.9847.378788.888.889
Samoa861.494.7014.392828.226.506
Sao Tome và Principe422.296.7622.001393.098.003
Senegal24.129.599.5521.52215.805.128.437
Serbia50.508.366.8507.23438.548.514.407
Seychelles1.590.180.44616.4341.377.994.387
Sierra Leone3.999.945.2025233.663.270.392
Singapore364.156.657.77064.582312.388.000.000
Slovakia106.472.189.68119.54793.541.022.350
Slovenia54.235.484.38326.23447.524.363.377
Somalia4.721.000.3933157.336.560.695
Sri Lanka88.900.770.8584.10284.837.588.818
Sudan40.851.536.134977107.384.000.000
Suriname3.427.269.6825.9503.142.779.826
Swaziland4.703.787.5074.1404.422.468.970
Tajikistan7.522.947.8108278.244.055.721
Tanzania57.437.073.9271.05151.569.417.122
Tây Ban Nha1.426.189.137.59730.5241.311.200.000.000
Thái Lan504.992.757.7057.274435.415.000.000
Thổ Nhĩ Kỳ766.509.088.8389.311840.009.000.000
Thụy Điển551.031.682.22654.112546.355.000.000
Thụy Sỹ705.501.304.68982.839688.328.000.000
Togo5.300.214.3376724.978.850.340
Tonga450.353.3144.364432.857.453
Trinidad và Tobago23.410.353.43516.84421.365.544.362
Trung Quốc13.608.151.864.6389.77112.206.500.000.000
Tunisia39.860.715.8143.44738.849.991.107
Turkmenistan40.761.142.8576.96740.781.428.571
Tuvalu42.587.7783.70158.516.297
Úc1.432.195.178.66857.3051.287.900.000.000
Uganda27.476.945.52664325.280.612.723
Ukraine130.832.374.4053.095115.168.000.000
Uruguay59.596.885.02417.27854.445.766.604
Uzbekistan50.499.920.3181.53250.604.685.984
Vanuatu887.817.8963.033853.900.072
Việt Nam244.948.445.3092.564213.230.000.000
Vương quốc Anh2.825.207.947.50342.4912.579.600.000.000
Ý2.073.901.988.87834.3181.945.070.000.000
Zambia26.720.073.4361.54025.003.054.375
Zimbabwe31.000.519.4472.14715.793.652.039