Nhập khẩu của các nước trên thế giới

Đơn vị: USD

Mới nhấtTrước đóCao nhấtThời gian
Ả Rập Saudi209.980.266.667202.045.866.667255.383.052.3472018
Afghanistan9.153.344.0648.079.196.97612.525.063.8952018
Ai Cập73.678.705.20968.982.825.51573.678.705.2092018
Albania6.856.096.9996.070.288.0026.856.096.9992018
Algeria56.133.473.90856.097.067.79168.262.397.5022018
Ấn Độ638.781.687.807583.191.716.266638.781.687.8072018
Angola28.397.112.16625.529.394.46450.471.640.7812018
Antigua và Barbuda686.701.667670.414.259952.207.8892018
Áo232.206.769.027211.097.018.705232.206.769.0272018
Argentina84.846.707.07289.852.806.46989.852.806.4692018
Armenia6.575.927.0385.706.166.1886.575.927.0382018
Aruba2.031.843.5751.975.418.9942.146.368.7152018
Azerbaijan17.705.176.47117.104.055.31019.721.280.1222018
Ba Lan303.959.354.321264.006.562.062303.959.354.3212018
Bahamas5.084.900.0004.460.600.0005.461.800.0002018
Bahrain26.843.670.21323.877.659.57428.332.446.8092018
Bangladesh64.242.232.74350.613.763.90364.242.232.7432018
Barbados2.096.638.4502.093.050.0002.433.500.0002018
Belarus41.253.091.87336.435.957.15049.102.934.6732018
Belize1.073.213.7001.093.669.5001.142.213.0502018
Benin4.577.704.3153.725.561.5844.577.704.3152018
Bermuda1.649.401.0001.586.786.0001.771.580.0002018
Bhutan1.252.713.5281.115.921.1081.301.776.2142018
Bỉ466.444.000.369418.655.712.951466.444.000.3692018
Bờ Biển Ngà12.578.294.78511.819.633.78112.578.294.7852018
Bồ Đào Nha103.366.468.09591.884.833.178106.998.810.6052018
Bờ Tây và dải Gaza8.730.900.0008.066.700.0008.730.900.0002018
Bolivia12.537.987.26511.927.938.92913.848.956.0062018
Bosnia và Herzegovina11.246.468.92010.200.193.61511.336.685.1412018
Botswana6.942.269.9825.900.351.7799.865.900.3832018
Brazil266.778.399.475237.621.968.102347.274.245.1652018
Brunei5.693.409.1404.318.030.7057.761.349.1052018
Bulgaria41.455.220.27837.090.809.56541.455.220.2782018
Burkina Faso5.036.706.1063.247.582.0945.036.706.1062018
Burundi492.652.391510.112.645928.083.8842018
Cameroon8.766.960.4977.894.661.79610.527.164.4272018
Campuchia15.554.628.99214.216.875.29615.554.628.9922018
Canada581.116.856.497550.430.902.997587.388.142.0812018
Cape Verde1.345.742.9021.185.556.0141.345.742.9022018
Chad4.270.379.1673.960.553.8345.912.094.4112018
Chile85.649.396.74675.394.159.43791.237.690.1662018
Colombia69.000.820.10962.881.535.94979.472.429.8012018
Comoros304.608.026268.645.937339.358.4992018
Cộng hòa Congo6.310.124.2575.670.695.1629.960.023.4622018
Cộng hòa Dân chủ Congo17.635.815.46014.843.047.29217.635.815.4602018
Công hòa Dominican24.350.261.22021.328.811.50024.350.261.2202018
Cộng hòa Séc176.570.166.322155.895.620.927176.570.166.3222018
Cộng hòa Síp16.151.085.93015.117.862.29417.498.754.9442018
Cộng hòa Trung Phi668.963.430633.825.974668.963.4302018
Costa Rica19.893.952.99519.194.614.90219.893.952.9952018
Croatia30.317.949.00526.959.644.73632.786.134.9082018
Cuba11.309.000.00011.226.000.00015.602.000.0002018
Djibouti1.617.805.2291.369.885.3921.617.805.2292018
Dominica358.608.037335.643.148358.608.0372018
Đan Mạch174.400.551.673156.513.353.635178.985.896.7072018
Đông Timor1.490.279.6181.522.915.1332.405.995.6462018
Đức1.606.491.849.2651.458.316.160.5341.606.491.849.2652018
Ecuador24.982.275.00022.516.333.00030.168.281.0002018
El Salvador12.668.380.00011.336.180.00012.668.380.0002018
Eritrea603.784.852494.229.450663.164.4752018
Estonia21.720.413.27319.157.563.67521.720.413.2732018
Ethiopia19.231.971.30519.184.733.65520.117.841.5302018
Gabon3.699.620.0853.657.474.9225.853.783.1362018
Gambia586.789.465464.395.483586.789.4652018
Georgia10.806.917.6439.387.918.47010.806.917.6432018
Ghana22.648.980.83020.615.994.26722.689.841.6262018
Greenland1.212.472.3321.137.650.6792.484.400.3202018
Grenada553.047.296565.461.000565.461.0002018
Guam3.015.000.0002.976.000.0003.283.000.0002018
Guatemala21.721.645.92020.312.483.83921.721.645.9202018
Guinea10.429.697.0375.945.773.96510.429.697.0372018
Guinea Bissau473.248.832445.441.617473.248.8322018
Guinea Xích đạo5.434.238.0104.939.845.76410.023.932.1282018
Guyana2.163.854.7221.911.748.8502.525.756.7082018
Hà Lan669.997.794.293604.197.158.177669.997.794.2932018
Haiti5.647.366.0354.749.737.9615.647.366.0352018
Hàn Quốc631.474.411.832576.913.135.118654.763.887.3552018
Hoa Kỳ2.928.596.000.0002.738.146.000.0002.928.596.000.0002018
Honduras14.366.655.16013.293.703.47214.366.655.1602018
Hồng Kông682.261.146.903641.175.896.936682.261.146.9032018
Hungary127.285.177.669112.766.439.937127.285.177.6692018
Hy Lạp79.342.810.49869.069.718.193127.492.981.1042018
Iceland11.420.488.44110.290.959.93211.420.488.4412018
Indonesia229.861.430.851194.699.184.466229.861.430.8512018
Iran108.229.655.90087.190.863.041139.198.634.0952018
Iraq84.952.155.17068.993.595.76386.700.000.0002018
Ireland341.121.426.942331.337.540.103341.121.426.9422018
Israel97.368.764.70389.675.860.33397.368.764.7032018
Jamaica7.169.351.8236.282.004.1559.799.890.2762018
Jordan22.794.076.16422.974.047.95525.020.310.2962018
Kazakhstan42.780.290.85839.079.991.23263.395.749.1402018
Kenya20.223.452.24919.085.783.02720.278.669.0962018
Kiribati170.754.139168.748.142174.572.3752018
Kosovo4.360.315.6603.796.945.9014.360.315.6602018
Kuwait57.457.962.41351.495.531.28157.457.962.4132018
Kyrgyzstan5.534.624.3415.112.022.2116.731.841.2572018
Lào6.991.688.2656.619.813.4067.736.200.0002018
Latvia20.733.094.39218.583.731.04120.733.094.3922018
Lebanon22.434.335.42225.972.153.02026.922.864.5872018
Lesotho1.904.851.2262.048.943.8352.686.796.7842018
Liberia3.079.000.0003.242.931.0003.412.388.0002018
Libya28.020.955.43813.214.930.33042.464.181.8042018
Liên bang Micronesia238.857.800244.221.500264.934.5002018
Lithuania42.421.433.14137.138.185.45842.421.433.1412018
Luxembourg132.523.093.889118.269.876.050132.523.093.8892018
Macao17.966.924.74516.847.994.01917.966.924.7452018
Macedonia9.237.397.5917.802.343.3439.237.397.5912018
Madagascar4.488.979.3333.576.358.4375.356.795.4922018
Malawi2.279.713.3952.441.651.5212.512.564.9322018
Malaysia221.725.438.735202.821.762.890221.725.438.7352018
Maldives3.514.841.5553.198.227.8903.514.841.5552018
Mali6.715.998.3525.925.464.7316.715.998.3522018
Malta17.917.130.92016.517.785.75917.917.130.9202018
Mauritania4.425.842.3804.050.912.9924.425.842.3802018
Mauritius7.705.808.8557.311.449.0717.705.808.8552018
Mexico502.980.529.658456.757.359.621502.980.529.6582018
Moldova6.363.182.7825.273.735.2836.363.182.7822018
Mông Cổ8.266.714.7486.561.657.1208.266.714.7482018
Montenegro3.673.755.9023.124.752.0854.219.318.8812018
Morocco57.831.580.74251.147.028.47757.831.580.7422018
Mozambique11.069.100.2659.194.769.77814.376.807.0632018
Myanmar18.673.785.84213.892.176.05818.673.785.8422018
Nam Phi108.877.966.27199.004.327.517123.558.937.4502018
Nam Sudan1.814.893.0433.576.216.6365.055.593.2202018
Namibia6.523.035.0986.324.886.2488.110.038.2852018
Nauru103.826.016101.630.836126.197.8212018
NaUy141.496.833.692132.103.969.373148.719.386.4062018
Nepal13.119.519.39010.670.300.61413.119.519.3902018
New Zealand54.052.543.38648.268.564.76654.564.610.2372018
Nga344.262.687.487326.912.661.031468.623.084.3892018
Nhật Bản818.383.329.538751.937.855.915998.182.045.5062018
Nicaragua6.726.142.3877.584.268.0447.584.268.0442018
Niger2.676.556.1872.373.906.7873.232.319.1652018
Nigeria49.508.363.95446.552.537.40288.882.647.5502018
Oman38.009.362.80934.894.668.40141.841.352.4062018
Pakistan60.763.266.72753.527.248.78860.763.266.7272018
Palau218.386.100207.170.500218.386.1002018
Panama28.219.112.10026.138.800.00033.503.000.0002018
Paraguay13.933.336.96212.599.338.71413.933.336.9622018
Peru52.806.243.53448.208.666.85152.806.243.5342018
Phần Lan109.076.353.38796.788.651.802117.565.548.5572018
Pháp891.893.479.127824.460.363.088891.893.479.1272018
Philippines146.840.634.453128.184.663.923146.840.634.4532018
Puerto Rico46.462.500.00045.938.300.00046.576.200.0002018
Qatar62.192.582.41863.475.274.72564.004.395.6042018
Quần đảo Bắc Mariana874.000.000902.000.000937.000.0002018
Quần đảo Faroe1.268.924.9251.464.516.7041.496.999.8042018
Quần đảo Marshall181.400.000163.209.900204.433.8002018
Quần đảo Solomon615.648.426717.554.527717.554.5272018
Romania107.446.620.66292.286.637.878107.446.620.6622018
Rwanda3.245.532.2912.993.903.4113.245.532.2912018
Saint Kitts và Nevis514.332.407518.413.111518.413.1112018
Saint Lucia738.370.370702.177.778820.277.7782018
Saint Vincent và Grenadines433.712.346447.144.444447.144.4442018
Samoa392.293.914390.702.161436.751.1522018
Senegal8.707.216.9047.504.704.0458.707.216.9042018
Serbia29.940.221.67225.206.914.69629.940.221.6722018
Seychelles1.623.298.1471.535.355.9631.623.298.1472018
Sierra Leone1.796.266.8822.002.833.1822.894.443.2502018
Singapore545.564.872.479495.467.086.683545.564.872.4792018
Slovakia101.249.320.01489.679.263.325101.249.320.0142018
Slovenia41.072.456.17635.446.606.95741.072.456.1762018
Somalia4.702.138.3694.624.176.6374.702.138.3692018
Sri Lanka26.789.046.56725.402.508.46926.789.046.5672018
Sudan5.043.382.72814.539.156.71714.539.156.7172018
Suriname1.678.079.6971.697.267.7601.846.265.9382018
Swaziland2.670.280.3702.006.192.7742.817.912.1072018
Tajikistan2.929.108.6242.922.776.5235.124.470.0052018
Tanzania9.117.114.2839.492.152.37113.633.798.3182018
Tây Ban Nha461.009.540.896412.695.587.449497.722.279.1862018
Thái Lan285.261.929.669247.430.361.994285.261.929.6692018
Thổ Nhĩ Kỳ236.010.471.567249.655.355.194266.904.346.9802018
Thụy Điển241.828.998.156223.138.268.032241.828.998.1562018
Thụy Sỹ376.581.110.801367.989.140.932412.218.525.4592018
Togo2.266.152.7382.102.604.1322.951.522.6102018
Tonga315.629.948273.233.090315.629.9482018
Trung Quốc2.548.985.628.5932.208.504.214.3462.548.985.628.5932018
Tunisia22.348.061.50321.196.973.92926.627.378.2182018
Turkmenistan5.094.000.00011.797.714.28619.287.017.5442018
UAE281.552.076.242277.086.453.370281.552.076.2422018
Úc305.306.565.383273.692.586.168335.971.334.2962018
Uganda7.780.669.1406.588.731.5537.919.426.1232018
Ukraine70.399.183.83962.494.002.99399.091.978.4762018
Uruguay11.316.243.36310.357.158.49815.167.942.8612018
Uzbekistan19.561.908.55214.126.091.45219.561.908.5522018
Vanuatu402.516.902411.285.930411.285.9302018
Venezuela151.446.288.629109.494.012.522151.446.288.6292018
Việt Nam225.679.521.807221.074.690.783225.679.521.8072018
Vương quốc Anh887.202.896.381825.572.529.044904.953.412.9592018
Ý606.703.929.060549.963.171.402663.510.180.1672018
Zambia10.216.905.8068.741.805.24112.372.097.3332018
Zimbabwe7.909.000.0006.694.000.0008.386.153.4002018

Chú thích

Mới nhất: Số liệu Nhập khẩu mới nhất thu thập được của một quốc gia (Năm hoặc Chu kỳ mới nhất).

Trước đó: Số liệu Nhập khẩu trước "Mới nhất" một năm (chu kỳ).

Cao nhất: Số liệu cao nhất trong giai đoạn 2008 - 2018

Thời gian: thời gian gần nhất mà số liệu của quốc gia đó được cập nhật