Bảng Chỉ số giá tiêu dùng (CPI) của các nước trên thế giới 2021

Quốc giaMới nhấtTrước đóCao nhấtThấp nhấtGiai đoạn
Ả Rập Saudi126.23122.48126.2319.941963-2021
Afghanistan......149.9063.522004-2019
Ai Cập319.94303.13319.941.181960-2021
Albania123.45120.98123.455.111991-2021
Algeria166.22155.02166.222.571969-2021
Ấn Độ192.38182.99192.382.531960-2021
Angola......378.880.031996-2019
Antigua và Barbuda118.56116.16118.5679.571998-2021
Áo123.00119.69123.0017.821960-2021
Armenia140.13130.74140.130.461993-2021
Aruba......109.5331.981980-2019
Azerbaijan171.94161.22171.940.041991-2021
Ba Lan123.93117.96123.930.021970-2021
Bahamas119.64116.26119.6413.961966-2021
Bahrain115.32116.02118.7717.971965-2021
Bangladesh200.44189.91200.4424.281986-2021
Barbados......134.096.141966-2019
Belarus587.30536.54587.300.041994-2021
Benin116.04114.07116.0438.901992-2021
Bhutan189.57176.59189.5713.941980-2021
Bỉ120.86117.98120.8615.601960-2021
Bờ Biển Ngà118.99114.31118.995.561960-2021
Bồ Đào Nha112.01110.61112.011.181960-2021
Bờ Tây và dải Gaza113.07111.69113.0754.921996-2021
Bolivia150.82149.71150.820.031984-2021
Bosnia và Herzegovina105.85103.79105.8585.052005-2021
Botswana163.63152.58163.633.041974-2021
Brazil187.12172.77187.120.051992-2021
Brunei102.70100.95102.7049.401977-2021
Bulgaria120.17116.33120.170.021985-2021
Burkina Faso114.43110.40114.4310.711960-2021
Burundi211.87195.44211.871.471965-2021
Cameroon124.30121.54124.307.441968-2021
Campuchia137.85133.94137.8544.511994-2021
Canada121.59117.59121.5913.341960-2021
Cape Verde113.24111.17113.2429.561983-2021
Chad122.00122.95122.9538.131983-2021
Chile142.08135.93142.080.011973-2021
Colombia149.56144.51149.560.061960-2021
Comoros......108.2769.142000-2013
Cộng hòa Congo129.16126.98129.1635.451985-2021
Cộng hòa Dân chủ Congo......133.850.011995-2016
Công hòa Dominican148.48137.17148.480.441960-2021
Cộng hòa Séc124.77120.16124.7734.891991-2021
Cộng hòa Síp104.35101.86105.7613.861960-2021
Cộng hòa Trung Phi160.96154.38160.9636.761980-2021
Costa Rica132.02129.78132.020.251960-2021
Croatia112.80109.99112.800.021989-2021
Djibouti...122.39122.9870.071979-2020
Dominica105.21104.67105.437.981964-2021
Đan Mạch112.86110.81112.868.251960-2021
Đông Timor......146.2266.522002-2019
Đức116.99113.43116.9924.651960-2021
Ecuador123.89123.72124.140.011960-2021
El Salvador114.66110.82114.661.881960-2021
Ethiopia492.36388.17492.364.631965-2021
Fiji129.06128.86132.308.321969-2021
Gabon...124.07124.079.321962-2020
Gambia196.46182.98196.462.281961-2021
Georgia154.01140.56154.0110.901994-2021
Grenada108.58107.27108.5817.311976-2021
Guatemala153.80147.52153.801.751960-2021
Guinea327.46290.83327.4632.152004-2021
Guinea Bissau......112.721.191987-2019
Guinea Xích đạo...130.28130.2827.081985-2020
Guyana123.25117.35123.2537.991994-2021
Hà Lan120.52117.38120.5216.841960-2021
Haiti305.36261.34305.360.851960-2021
Hàn Quốc118.67115.78118.671.481960-2021
Hoa Kỳ124.27118.69124.2713.561960-2021
Honduras162.53155.56162.531.561960-2021
Hồng Kông137.10134.99137.1028.991981-2021
Hungary132.11125.69132.112.241972-2021
Hy Lạp101.91100.68104.881.121960-2021
Iceland138.57132.68138.570.041960-2021
Indonesia156.48154.08156.480.021965-2021
Iran...719.48719.480.141960-2020
Iraq127.57120.31128.790.031960-2021
Israel109.14107.54109.140.011976-2021
Jamaica181.01170.98181.010.111960-2021
Jordan127.72126.02127.727.661969-2021
Kazakhstan...201.24201.240.371993-2020
Kenya212.47200.23212.470.741960-2021
Kiribati......104.0680.472006-2019
Kosovo122.27118.30122.2786.242002-2021
Kuwait133.69129.26133.6920.061972-2021
Kyrgyzstan185.23165.52185.2316.741995-2021
Lào148.16142.80148.161.681988-2021
Latvia120.95117.11120.951.131991-2021
Lebanon612.36240.37612.3695.032008-2021
Lesotho173.51163.62173.514.191973-2021
Liberia......223.1341.032001-2018
Libya......125.7110.781964-2013
Liên bang Micronesia...116.70116.7070.891999-2020
Lithuania125.41119.80125.410.371991-2021
Luxembourg118.96116.03118.9617.091960-2021
Macao...145.21145.2145.611988-2020
Macedonia118.46114.76118.4627.591993-2021
Madagascar...192.06192.060.571964-2020
Malawi...454.43454.430.471980-2020
Malaysia123.05120.08123.0521.271960-2021
Maldives135.42134.69136.5624.801985-2021
Mali113.49109.20113.4950.331988-2021
Malta115.89114.18115.8920.901960-2021
Mauritania...138.24138.2420.901985-2020
Mauritius138.64133.27138.642.911963-2021
Mexico154.68146.35154.680.011960-2021
Moldova181.26172.46181.260.011991-2021
Mông Cổ217.40202.99217.402.291992-2021
Montenegro119.25116.44119.2582.212005-2021
Morocco113.42111.85113.429.941960-2021
Mozambique...188.04188.0457.242004-2020
Myanmar......168.180.151960-2019
Nam Phi171.60164.04171.601.771960-2021
Nam Sudan22,570.7120,422.8922,570.7194.132008-2021
Namibia167.30161.46167.3062.572002-2021
Nauru......100.30100.002010-2012
NaUy126.06121.82126.069.031960-2021
Nepal206.37198.27206.372.971964-2021
New Caledonia......106.96100.002010-2016
New Zealand120.78116.20120.784.991960-2021
Nga199.37186.86199.370.051992-2021
Nhật Bản105.21105.46105.4818.971960-2021
Nicaragua177.05168.73177.0542.701999-2021
Niger116.81112.49116.8111.671963-2021
Nigeria354.30302.95354.300.071960-2021
Oman114.24112.50114.2473.952000-2021
Pakistan219.08200.08219.082.071960-2021
Palau124.64121.41124.6473.112001-2021
Panama122.14120.18122.5025.711960-2021
Paraguay153.37146.36153.370.411960-2021
Peru138.58132.90138.580.041989-2021
Phần Lan115.13112.66115.138.141960-2021
Pháp112.39110.57112.3910.431960-2021
Philippines137.94132.72137.941.131960-2021
Qatar115.04112.45116.1631.151979-2021
Quần đảo Cayman......106.0899.722009-2016
Quần đảo Solomon136.85137.01137.012.461971-2021
Romania133.46127.04133.460.021990-2021
Rwanda165.30165.95165.952.301966-2021
Saint Lucia111.40108.78112.468.201965-2021
Saint Vincent và Grenadines111.70109.97111.7019.621974-2021
Samoa119.34115.71119.343.631961-2021
San Marino......110.6384.732003-2017
Senegal...112.03112.0310.951967-2020
Serbia152.24146.27152.241.411994-2021
Seychelles...141.09141.096.131970-2020
Sierra Leone297.19265.65297.1971.852006-2021
Singapore116.83114.20116.8327.521960-2021
Slovakia121.28117.57121.2826.121991-2021
Slovenia113.12110.99113.120.011986-2021
Sri Lanka176.68165.10176.681.491960-2021
Sudan16,245.893,364.8216,245.890.011979-2021
Syria......143.201.421960-2012
Tajikistan......148.5728.352000-2016
Tanzania...193.60193.600.101965-2020
Tây Ban Nha114.02110.60114.022.861960-2021
Thái Lan113.69112.31113.6910.211960-2021
Thổ Nhĩ Kỳ314.81263.22314.810.011984-2021
Thụy Điển113.46111.06113.469.211960-2021
Thụy Sỹ99.4098.82100.2324.041960-2021
Togo...115.38115.389.351966-2020
Tonga...128.33128.786.881975-2020
Trinidad và Tobago...144.03144.032.301960-2020
Trung Quốc129.37128.11129.3726.051986-2021
Tunisia173.44164.08173.4428.851983-2021
Tuvalu......100.50100.002010-2011
UAE...112.14116.7886.952007-2020
Úc124.27120.81124.277.961960-2021
Uganda...180.47180.4736.091993-2020
Ukraine...289.35289.350.201993-2020
Uruguay239.98222.72239.980.011978-2021
Vanuatu126.26123.37126.2619.571976-2021
Venezuela......2,740.2761.392008-2016
Việt Nam171.88168.78171.8840.171995-2021
Vương quốc Anh123.85120.81123.856.271960-2021
Ý112.54110.47112.544.151960-2021
Yemen......157.583.841990-2014
Zambia299.82245.71299.820.011985-2021

Chú thích

Mới nhất: Số liệu Chỉ số giá tiêu dùng (CPI) mới nhất tính đến thời điểm hiện tại.

Trước đó: Số liệu Chỉ số giá tiêu dùng (CPI) trước "Mới nhất" một năm (chu kỳ).

Cao nhất: Số liệu cao nhất được thu thập tính đến hiện tại.

Thấp nhất: Số liệu thấp nhất được thu thập tính đến hiện tại.

Gian đoạn: Thời gian bắt đầu và năm gần nhất mà số liệu được thu thập.