GDP bình quân đầu người của các nước trên thế giới

Đơn vị: USD/người

Mới nhấtTrước đóCao nhấtThời gian
Ả Rập Saudi23.21920.80425.2432018
Afghanistan5215566422018
Ai Cập2.5492.4413.5992018
Albania5.2544.5335.2542018
Algeria4.2794.0485.5922018
Ấn Độ2.0161.9822.0162018
Andorra42.03039.13448.5822018
Angola3.4324.0965.4082018
Antigua và Barbuda16.86415.82516.8642018
Áo51.51347.38151.7182018
Argentina11.65314.59214.5922018
Armenia4.2123.9154.2122018
Aruba25.63025.24027.0852018
Azerbaijan4.7214.1477.8912018
Ba Lan15.42413.86115.4242018
Bahamas31.85831.32531.8582018
Bahrain24.05123.71524.9892018
Bangladesh1.6981.5641.6982018
Barbados16.32815.84717.0822018
Belarus6.2905.7628.3192018
Belize5.0254.9575.0252018
Benin9028279442018
Bermuda85.74885.45893.6062018
Bhutan3.3603.3913.3912018
Bỉ46.55643.50748.4252018
Bờ Biển Ngà1.7161.5571.7162018
Bồ Đào Nha23.14621.29124.8162018
Bờ Tây và dải Gaza3.1993.2543.2542018
Bolivia3.5493.3513.5492018
Bosnia và Herzegovina5.9515.3955.9512018
Botswana8.2597.8948.2592018
Brazil8.9219.88113.2462018
Brunei31.62828.57247.7422018
Bulgaria9.2738.2289.2732018
Burkina Faso7316427312018
Burundi2752933062018
UAE43.00540.32544.9872018
Cameroon1.5271.4221.5412018
Campuchia1.5121.3851.5122018
Canada46.21145.07052.5422018
Cape Verde3.6543.2953.7382018
Chad7306641.0192018
Chile15.92315.03715.9232018
Colombia6.6516.3768.2132018
Comoros1.4451.3121.5122018
Cộng hòa Congo2.1481.7033.2822018
Cộng hòa Dân chủ Congo5624676162018
Công hòa Dominican7.6507.2237.6502018
Cộng hòa Séc23.07920.38023.0792018
Cộng hòa Síp28.15925.76135.3912018
Cộng hòa Trung Phi5104725662018
Costa Rica12.02711.75312.0272018
Croatia14.86913.38416.3572018
Cuba8.5418.0618.5412018
Djibouti2.0501.9542.0502018
Dominica7.0326.9518.0702018
Đan Mạch60.72657.21964.3222018
Đảo Man79.15681.60688.9742018
Đông Timor2.0362.0015.8802018
Đức48.19644.68148.1962018
Ecuador6.3456.2146.3772018
El Salvador4.0583.9024.0582018
Eritrea8116688112018
Estonia22.92820.20022.9282018
Ethiopia7727687722018
Fiji6.2026.0066.2022018
Gabon8.0307.21310.7962018
Gambia7126737292018
Georgia4.3454.0454.4392018
Ghana2.2022.0262.3782018
Greenland48.29644.53650.4852018
Grenada10.83410.16410.8342018
Guam35.66535.55135.6652018
Guatemala4.5494.4714.5492018
Guinea8858228852018
Guinea Bissau7787377782018
Guinea Xích đạo10.1749.73822.9432018
Guyana4.6354.5864.6352018
Hà Lan53.02448.55557.6442018
Haiti8687668682018
Hàn Quốc31.36329.74331.3632018
Hoa Kỳ62.64159.92862.6412018
Honduras2.4832.4332.4832018
Hồng Kông48.71746.22148.7172018
Hungary15.93914.27915.9392018
Hy Lạp20.32418.88331.9972018
Iceland73.20271.31573.2022018
Indonesia3.8943.8373.8942018
Iran5.6285.2667.9282018
Iraq5.8785.14410.3272018
Ireland78.80669.65078.8062018
Israel41.61440.54441.6142018
Jamaica5.3565.0615.3562018
Jordan4.2484.1694.2482018
Kazakhstan9.3319.03013.8912018
Kenya1.7111.5681.7112018
Kiribati1.6251.6261.7892018
Kosovo4.2813.9484.2812018
Kuwait34.24429.47555.4952018
Kyrgyzstan1.2811.2431.2822018
Lào2.5682.4242.5682018
Latvia18.08915.68518.0892018
Lebanon8.2707.8388.2702018
Lesotho1.3241.2331.3912018
Liberia6746997222018
Libya7.2355.79214.3832018
Liechtenstein165.028167.291178.8462018
Liên bang Micronesia3.0583.0183.1212018
Lithuania19.09016.81019.0902018
Luxembourg114.341104.499118.8242018
Macao86.35581.20993.7772018
Macedonia6.0845.4186.0842018
Madagascar4614484712018
Malawi3893575352018
Malaysia11.23910.11811.3192018
Maldives10.2249.80210.2242018
Mali9018299012018
Malta30.07527.24130.0752018
Mauritania1.2191.1621.4772018
Mauritius11.23910.48511.2392018
Mexico9.6989.28110.9222018
Moldova3.1892.7243.1892018
Monaco166.726169.904189.1712018
Mông Cổ4.1043.6724.3662018
Montenegro8.7617.7848.7612018
Morocco3.2383.0363.2382018
Mozambique4904426452018
Myanmar1.3261.2501.3262018
Nam Phi6.3746.1278.0072018
Nam Sudan2831.1551.8132018
Namibia5.9315.6465.9312018
Nauru9.0308.84410.1022018
NaUy81.80775.704103.0592018
Nepal1.0269011.0262018
New Zealand41.96642.26044.5342018
Nga11.28910.75116.0072018
Nhật Bản39.28738.33248.6032018
Nicaragua2.0292.1682.1682018
Niger4123764282018
Nigeria2.0281.9693.2232018
Oman16.41915.17022.1402018
Pakistan1.4731.4671.4732018
Palau17.31816.27517.3182018
Panama15.57515.16615.5752018
Papua New Guinea2.7232.6402.9212018
Paraguay5.8715.6816.1032018
Peru6.9476.7016.9472018
Phần Lan49.64845.81053.4012018
Pháp41.46438.67945.3342018
Philippines3.1032.9823.1032018
Puerto Rico31.65131.35331.6512018
Qatar69.02661.26485.0762018
Quần đảo Bắc Mariana28.16422.24728.1642018
Quần đảo Cayman56.334083.3232018
Quần đảo Faroe55.82352.40559.4402018
Quần đảo Marshall3.6213.5173.6212018
Quần đảo Solomon2.1632.0772.1632018
Romania12.30110.79312.3012018
Rwanda7737637732018
Saint Kitts và Nevis19.82919.06119.8292018
Saint Lucia10.31510.00310.3152018
Saint Vincent và Grenadines7.3787.1507.3782018
Samoa4.3924.3084.3922018
San Marino48.49546.69290.4352018
Sao Tome và Principe2.0011.8112.0012018
Senegal1.5221.3671.5222018
Serbia7.2346.2847.2342018
Seychelles16.43415.68416.4342018
Sierra Leone5234997172018
Singapore64.58260.29864.5822018
Slovakia19.54717.57919.5472018
Slovenia26.23423.45027.5022018
Somalia3153093152018
Sri Lanka4.1024.1054.1052018
Sudan9773.0153.0152018
Suriname5.9505.3799.4722018
Swaziland4.1403.9424.4972018
Tajikistan8278061.1042018
Tanzania1.0511.0051.0512018
Tây Ban Nha30.52428.20835.5792018
Thái Lan7.2746.5787.2742018
Thổ Nhĩ Kỳ9.31110.50012.5192018
Thụy Điển54.11253.25360.3482018
Thụy Sỹ82.83980.33388.4162018
Togo6726196722018
Tonga4.3644.2174.5982018
Trinidad và Tobago16.84416.07621.2042018
Trung Quốc9.7718.7599.7712018
Tunisia3.4473.4944.3072018
Turkmenistan6.9676.5877.9622018
Tuvalu3.7013.5733.7012018
Úc57.30554.09468.1502018
Uganda6436327392018
Ukraine3.0952.6414.0302018
Uruguay17.27816.43717.2782018
Uzbekistan1.5321.8272.6152018
Vanuatu3.0332.9763.2652018
Venezuela16.05412.45716.0542018
Việt Nam2.5642.3662.5642018
Vương quốc Anh42.49139.93250.2932018
Ý34.31832.15540.6402018
Yemen9449631.6742018
Zambia1.5401.5351.8792018
Zimbabwe2.1471.6022.1472018

Chú thích

Mới nhất: Số liệu GDP bình quân đầu người mới nhất thu thập được của một quốc gia (Năm hoặc Chu kỳ mới nhất).

Trước đó: Số liệu GDP bình quân đầu người trước "Mới nhất" một năm (chu kỳ).

Cao nhất: Số liệu cao nhất trong giai đoạn 2008 - 2018

Thời gian: thời gian gần nhất mà số liệu của quốc gia đó được cập nhật