GDP bình quân đầu người của các nước trên thế giới

Mới nhấtTrước đóCao nhấtThời gian
Ả Rập Saudi20.76119.98225.3032017
Afghanistan5865626692017
Ai Cập2.4133.4793.5482017
Albania4.5384.1324.5792017
Algeria4.1233.9175.5652017
Ấn Độ1.9401.7171.9402017
Andorra39.14737.23247.7862017
Angola4.1703.3094.8052017
Antigua và Barbuda15.02214.46215.0222017
Áo47.29144.73151.7092017
Argentina14.40212.65414.4022017
Armenia3.9373.6064.0102017
Aruba25.32524.27227.5472011
Azerbaijan4.1323.8817.8912017
Ba Lan13.81212.41514.3422017
Bahamas30.76230.26030.7622017
Bahrain23.65522.56124.9832017
Bangladesh1.5171.3591.5172017
Barbados16.78915.89216.7892017
Belarus5.7265.0238.3192017
Belize4.9064.9604.9602017
Benin8307899442017
Bermuda85.74885.45893.6062013
Bhutan3.1102.7743.1102017
Bỉ43.32441.26148.4252017
Bờ Biển Ngà1.6621.5351.6622017
Bồ Đào Nha21.13619.87224.8162017
Bờ Tây và dải Gaza3.0952.9503.0952017
Bolivia3.3943.1173.3942017
Bosnia và Herzegovina5.1814.8095.2042017
Botswana7.5966.9547.6452017
Brazil9.8218.63913.1672017
Brunei28.29126.93947.6512017
Bulgaria8.0327.4698.0322017
Burkina Faso6716147042017
Burundi3202863202017
UAE40.69938.51845.7592017
Cameroon1.4471.3751.5712017
Campuchia1.3841.2701.3842017
Canada45.03242.34952.4972017
Cape Verde3.2103.0383.6702017
Chad6706511.0262017
Chile15.34613.96115.9412017
Colombia6.3025.7578.0312017
Comoros7977758532017
Cộng hòa Congo1.6581.5283.1972017
Cộng hòa Dân chủ Congo4584444982017
Công hòa Dominican7.0526.7947.0522017
Cộng hòa Séc20.36818.48422.6992017
Cộng hòa Síp25.23423.54135.3912017
Cộng hòa Trung Phi4183824912017
Costa Rica11.63111.73311.7332017
Croatia13.29512.29915.8942017
Cuba7.6027.0517.6022015
Djibouti1.9281.8721.9282017
Dominica7.6107.9077.9072017
Đan Mạch56.30853.57964.3222017
Đảo Man81.67289.94289.9422015
Đông Timor2.2791.9875.7672017
Đức44.47042.23348.0432017
Ecuador6.1996.0196.3972017
El Salvador3.8893.7693.8892017
Eritrea5834825832011
Estonia19.70517.73719.9502017
Ethiopia7687137682017
Fiji5.5895.1985.5892017
Gabon7.2217.07910.7162017
Gambia4834726082017
Georgia4.0783.8664.4302017
Ghana1.6411.5171.8142017
Greenland48.16044.91250.4082016
Grenada10.3769.84210.3762017
Guam35.56335.21135.5632016
Guatemala4.4714.1414.4712017
Guinea8257488252017
Guinea Bissau7246497242017
Guinea Xích đạo9.8509.21822.7422017
Guyana4.7254.5314.7252017
Hà Lan48.22345.63856.9292017
Haiti7667358302017
Hàn Quốc29.74327.60829.7432017
Hoa Kỳ59.53257.58959.5322017
Honduras2.4802.3752.4802017
Hồng Kông46.19443.73746.1942017
Hungary14.22512.82015.7402017
Hy Lạp18.61317.88231.9972017
Iceland70.05760.53070.0572017
Indonesia3.8473.5703.8472017
Iran5.4155.2197.8332017
Iraq5.1664.6106.9252017
Ireland69.33164.10069.3312017
Israel40.27037.18140.2702017
Jamaica5.1104.8795.2102017
Jordan4.1304.0884.1302017
Kazakhstan8.8377.71513.8912017
Kenya1.5081.4631.5082017
Kiribati1.6851.5871.7642017
Kosovo3.8943.6984.0552017
Kuwait29.04027.36855.5722017
Kyrgyzstan1.2201.1211.2822017
Lào2.4572.3392.4572017
Latvia15.59414.07016.3492017
Lebanon8.5248.2578.9232017
Lesotho1.1821.0401.3512017
Liberia4564554582017
Libya7.9985.12614.3962017
Liechtenstein168.146179.308179.3082015
Liên bang Micronesia3.1883.1443.1882017
Lithuania16.68114.91316.6812017
Luxembourg104.103100.739119.2252017
Macao80.89374.01794.0042017
Macedonia5.4435.1635.4692017
Madagascar4504024712017
Malawi3383005122017
Malaysia9.9459.50811.1842017
Maldives10.5369.87210.5362017
Mali8257808482017
Malta26.94624.77126.9462017
Mauritania1.1371.1021.4512017
Mauritius10.5479.68210.5472017
Mexico8.9038.44410.5812017
Moldova2.2901.9132.2902017
Monaco162.010144.246192.9892011
Mông Cổ3.7353.6944.3852017
Montenegro7.6707.0297.6702017
Morocco3.0072.8933.1602017
Mozambique4163826232017
Myanmar1.2991.1961.2992017
Nam Phi6.1615.2807.9762017
Nam Sudan2379181.6532016
Namibia5.2274.5615.7492017
Nauru8.3447.82110.0992017
NaUy75.50570.890103.0592017
Nepal8357298352017
New Zealand42.94140.33244.5612017
Nga10.7438.74816.0072017
Nhật Bản38.42838.97248.6032017
Nicaragua2.2222.1442.2222017
Niger3783684302017
Nigeria1.9692.1763.2222017
Oman15.66815.10222.1352017
Pakistan1.5481.4421.5482017
Palau13.41714.07714.0772017
Panama15.08814.33315.0882017
Papua New Guinea2.5562.4622.9732017
Paraguay4.3664.0784.7132017
Peru6.5726.0316.5832017
Phần Lan45.70343.43353.4012017
Pháp38.47736.87045.3342017
Philippines2.9892.9512.9892017
Puerto Rico30.83329.69730.8332016
Qatar63.50659.32488.5652017
Quần đảo Bắc Mariana22.57217.02122.5722016
Quần đảo Faroe50.58257.54457.5442015
Quần đảo Marshall3.7533.6653.7532017
Quần đảo Solomon2.1322.0562.1322017
Romania10.8149.53210.8142017
Rwanda7487117482017
Saint Kitts và Nevis17.09016.59717.0902017
Saint Lucia9.5749.3659.5742017
Saint Vincent và Grenadines7.1856.9827.1852017
Samoa4.3614.0304.3612017
San Marino49.66447.90990.6832017
Sao Tome và Principe1.9131.7721.9132017
Senegal1.0339531.1012017
Serbia5.9005.4266.7022017
Seychelles15.50415.06115.5042017
Sierra Leone4994817112017
Singapore57.71455.24357.7142017
Slovakia17.60516.53018.6502017
Slovenia23.59721.65027.5022017
Somalia5004725002017
Sri Lanka4.0653.8574.0652017
Sudan2.8992.4152.8992017
Suriname5.9015.8719.5642017
Swaziland3.2242.7703.9342017
Tajikistan8017961.1042017
Tanzania9368789502017
Tây Ban Nha28.15726.61735.5792017
Thái Lan6.5945.9796.5942017
Thổ Nhĩ Kỳ10.54110.86312.5432017
Thụy Điển53.44251.84560.2832017
Thụy Sỹ80.19079.86688.4162017
Togo6175776202017
Tonga3.9443.7494.5012017
Trinidad và Tobago16.14516.35221.1882017
Trung Quốc8.8278.1178.8272017
Tunisia3.4913.6894.3102017
Turkmenistan7.3566.3897.9622017
Tuvalu3.5503.2963.6422017
Úc53.80049.89767.9902017
Uganda6045807032017
Ukraine2.6402.1864.0302017
Uruguay16.24615.29816.8812017
Uzbekistan1.5042.1062.1382017
Vanuatu3.1242.9143.2752017
Venezuela15.69212.23715.6922014
Việt Nam2.3432.1712.3432017
Vương quốc Anh39.72040.41246.7832017
Ý31.95330.66940.6402017
Yemen6601.2861.6472016
Zambia1.5101.2631.8512017
Zimbabwe1.0801.0291.0802017

Chú thích

Mới nhất: Số liệu GDP bình quân đầu người mới nhất thu thập được của một quốc gia (Năm hoặc Chu kỳ mới nhất).

Trước đó: Số liệu GDP bình quân đầu người trước "Mới nhất" một năm (chu kỳ).

Cao nhất: Số liệu cao nhất trong giai đoạn 2008 - 2017

Thời gian: thời gian gần nhất của quốc gia đó